Jummaa, 13th Disamba, 2024
Gwamnan Katsina Zai Fara Rage Kashi 7% daga Albashin Ma’aikatan jiha
Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, PhD, CON, ya amince da fara rage kaso bakwai (7) a cikin ɗari…
Laraba, 6th Nuwamba, 2024
An tallafawa Yara Masu Zanga Zangar Yinwa da Tsadar Rayuwa Da Naira Miliyan 2
Jama’a Sun Tallafawa Yara Yan Kano Masu Zanga-Zangar Yinwa da Tsadar Rayuwa Da Naira Million 2 A yau Laraba Bar.…
Talata, 30th Afirilu, 2024
‘Yan Kasuwa Sun Yi Magana, Sun Fadi Abin da Ya Jawo Fetur Yake Neman Kai N1000.
Ba komai ya jawo fetur ya yi wahala ba illa yankewar kaya daga kamfanin mai na kasa watau NNPCL a…
Litini, 29th Afirilu, 2024
Nijeriya ta naɗa Finidi George sabon kocin Super Eagles
A yau Litinin ne kwamitin gudanarwa na Hukumar Ƙwallon Ƙafa ta Nijeriya, NFF, ya karɓi shawarar kwamitin ƙwararru na hukumar,…
Jummaa, 26th Afirilu, 2024
Tsokaci kan sabon tsarin ‘Customer Credit Scheme’ a Nijeriya
Tuni gwamnatin Nijeriya ta kafa hukumar da za ta fitar da bayanai dalla-dalla kan yadda ’yan ƙasar za su amfana…
Alhamis, 25th Afirilu, 2024
Jami’o’in Turkiyya sun goyi bayan zanga-zangar goyon bayan Falasdinu a jami’o’in Amurka
Jami’o’i da dama na ƙasar Turkiyya sun nuna adawa a kan amfani da ƙarfi da ake yi a kan ɗaliban…